-
Fiber Optic Splitter
-
Fiber Optic Patch Cord
-
Fiber Optic Fast Connector
-
MPO MTP Patch Cord
-
Optical Fiber Cable
-
Fiber Optic Splice Closure
-
Fiber Optic Terminal Box
-
Multiplexer หารความยาวคลื่น
-
Fiber Optic Attenuator
-
Fiber Optic Connectors
-
Fiber Optic Adapter
-
Fiber Optic Polishing Equipment
-
Fiber Optic Tools
-
GPON ONU
-
SFP Fiber Optic Transceiver
-
นายเฮนรี่ไทยKocent Optec จํากัด เป็นพันธมิตรระยะยาวของเรา ในเวลาร่วมมือมากกว่า 10 ปี เราร่วมกันชนะหลายโครงการผลิตภัณฑ์ของพวกเขากําลังปกปิดทั่วประเทศของฉันตอนนี้. -
นายปาโบลฉันรู้สึกประหลาดใจเมื่อได้ทำการสั่งซื้อครั้งแรกกับ Kocent Optec Limited ในปี 2014 สายเคเบิล GYXTW หนึ่งคอนเทนเนอร์ 40GP และ 20GP หนึ่งคอนเทนเนอร์สำหรับการเชื่อมต่อที่รวดเร็วสายแพทช์และอะแดปเตอร์ -
คุณ ทัง เหงียนKocent Optec Limited เป็นพันธมิตรระยะยาวของบริษัทเรา เราสั่งซื้อตู้คอนเทนเนอร์ขนาด 40 ฟุตจากพวกเขา 2 ถึง 3 ตู้ต่อเดือน ฉันเห็นด้วยว่าคุณภาพของสายเคเบิลภายนอกอาคาร, กล่องกระจายสินค้า, ตู้ต่อสาย และอุปกรณ์เสริมไฟเบอร์ออปติกของพวกเขานั้นดีมาก ด้วยการสนับสนุนของพวกเขา เราชนะโครงการโทรคมนาคมมากมาย ขอบคุณมาก
ไฟเบอร์ออปติคอล FC UPC ตัวเชื่อมต่อด่วน FTTH FC PC Singlemode ทนทาน
| สถานที่กำเนิด | กวางตุ้ง จีน |
|---|---|
| ชื่อแบรนด์ | KCO |
| ได้รับการรับรอง | ISO9001, RoHS |
| หมายเลขรุ่น | KCO-FAST-FCU-3.0 |
| จำนวนสั่งซื้อขั้นต่ำ | การเจรจาต่อรอง |
| ราคา | negotiable |
| รายละเอียดการบรรจุ | โมดูลพลาสติก, ถุง PE, กล่องกระดาษ, พาเลทไม้ |
| เวลาการส่งมอบ | 2 ~ 5 วันหลังจากได้รับชำระเงิน |
| เงื่อนไขการชำระเงิน | เวสเทิร์นยูเนี่ยน, T/T, L/C |
| สามารถในการผลิต | 100,000 / เดือน |
| ประเภทตัวเชื่อมต่อ | เอฟซี/เอพีซี, เอฟซีเอพีซี | สายเคเบิลมี | สายเคเบิล 2x3.0 ฟุต, สายเคเบิล 0.9 มม., 3.0 มม |
|---|---|---|---|
| สี | สีดำ | ความยาวของคลื่น | 1260 ~ 1650nm |
| แอปพลิเคชัน | FTTH, CATV | โหมดไฟเบอร์ | โหมดเดี่ยว SM 9/125 |
| เน้น | ตัวเชื่อมต่อที่รวดเร็ว ftth,ช่องเสียบสายไฟเบอร์ออปติกที่ติดตั้งได้ |
||
FTTA FTTB FTTO Single mode Fiber Optic FC Fast Connector สำหรับสายดรอป FTTH
คำอธิบาย
Quick Assembly Connector (หรือที่เรียกว่า “No-Polish Connector”, “Pre-polish Connector”, “Mechanical Field-Mountable Fiber Optic Connector” หรือ “Fast Connector”) เป็นอุปกรณ์ที่ติดตั้งง่าย
ไม่จำเป็นต้องใช้เครื่องมือหรืออุปกรณ์ใดๆ สามารถใช้ได้กับสายเคเบิล 250um /900um / 2.0mm / 3.0mm / Flat Cable
Fiber Optic Fast Connector ออกแบบมาเพื่อการเชื่อมต่อที่ง่ายดายโดยไม่ต้องใช้เครื่องเชื่อมสไปซ์
คอนเนคเตอร์นี้ประกอบง่ายโดยใช้เพียงเครื่องมือเตรียมไฟเบอร์ทั่วไป: เครื่องปอกสายเคเบิล และเครื่องตัดไฟเบอร์
คอนเนคเตอร์ใช้เทคโนโลยี Fiber Pre-embed พร้อมเซรามิกเฟอร์รูลคุณภาพสูงและร่อง V อลูมิเนียมอัลลอยด์ นอกจากนี้ยังมีดีไซน์ฝาครอบด้านข้างแบบโปร่งใสที่ช่วยให้ตรวจสอบด้วยสายตาได้
ใช้ได้กับการเชื่อมต่อสายเคเบิลภายในอาคารที่ติดตั้งภาคสนาม, pigtail, patch cord และการแปลง patch cord ในห้องข้อมูล และใช้โดยตรงกับ ONU เฉพาะ
- ดัชนีทางแสงและทางกลทั้งหมดเป็นไปตามมาตรฐาน patch cord เพื่อให้สามารถสร้าง patch cord ผ่านการเชื่อมต่อแบบกลไกเย็น ซึ่งเปลี่ยนแปลงแนวคิดการสไปซ์แบบดั้งเดิม ให้การสนับสนุนที่ทรงพลังสำหรับ FTTx
รายละเอียดด่วน
- ชื่อ:
- Single Mode FC/APC Fiber Optic Fast Connector
- P/N:
- KCO-FAST-FCA-3.0
- คอนเนคเตอร์:
- FC
- ปลายหน้าเฟอร์รูล:
- APC
- ขนาดเฟอร์รูล:
- 2.5 มม.
- โครงสร้าง:
- Pre-polished, Un-polished
- ไฟเบอร์:
- G652D G657A G657B3
- เส้นผ่านศูนย์กลางสายเคเบิล:
- สายไฟเบอร์ออปติกภายในอาคาร 2.0/3.0 มม., สายดรอปภายใน/ภายนอกอาคาร FTTH
ข้อมูลจำเพาะ
| รายการ | พารามิเตอร์ทางเทคนิค |
|---|---|
| ใช้ได้กับ | สายดรอป / สายภายในอาคาร 0.9 มม. Tight Buffer Fiber, 2.0 มม., 3.0 มม. สายดรอป |
| เส้นผ่านศูนย์กลางใยแก้วนำแสง | SM(9/125), MM(50/125, 62.5/125) 125 มม. ( 657A & 657B ) |
| เส้นผ่านศูนย์กลาง Tight buffer | 250 มม. |
| โหมดไฟเบอร์ | Single mode |
| เวลาดำเนินการ | ประมาณ 100 วินาที (ไม่มีการตัดไฟเบอร์) |
| การสูญเสียการแทรก | ≤ 0.3dB(1310nm & 1550nm) |
| การสูญเสียผลตอบแทน | > 50db(PC), > 55db(UPC), > 65db(APC) |
| ความแข็งแรงในการยึดของใยแก้วเปลือย | >5 N |
| ความแข็งแรงในการยึดของตัวยึดใยแก้วเปลือย | >10 N |
| ความต้านทานแรงดึง | >50 N |
| อุณหภูมิการใช้งาน | -40~+75°C |
| ความต้านทานแรงดึงแบบออนไลน์ (20 N) | IL ≤ 0.5dB RL ≤ 5dB |
| ความทนทานเชิงกล (500 ครั้ง) | IL ≤ 0.5dB RL ≤ 5dB |
การใช้งาน
- FTTx (FTTA, FTTB, FTTH, FTTO, ...)
- CATV
- Metro
- อุปกรณ์ทดสอบ
- การติดตั้งในสถานที่
- การสิ้นสุดอุปกรณ์ที่ใช้งาน
- เครือข่ายประมวลผลข้อมูล
- เครือข่ายโทรคมนาคม
- เครือข่ายท้องถิ่น (LANs)
- เครือข่ายบริเวณกว้าง (WANs)
- การปฏิบัติงานภาคสนามของกองทัพ
คุณสมบัติ
- ไม่มีเครื่องมือประกอบพิเศษ
- รวดเร็วและง่ายต่อการประกอบ
- สามารถนำกลับมาใช้ใหม่และดำเนินการซ้ำได้ถึง 300 ครั้ง
- การป้องกันแบบบูรณาการของตัวเรือนเพื่อป้องกันคอนเนคเตอร์จากการกระแทก
- สามารถติดตั้งได้ภายในสองนาที
- ประหยัดพลังงาน เนื่องจากไม่ต้องใช้การหลอมร้อน
- ไม่มีกระบวนการกาวและการขัดเงา
รูปภาพสินค้า
![]()
![]()
![]()
![]()
ข้อมูลจำเพาะ
| ใช้ได้กับ | สายดรอป สายภายในอาคาร (0.9/2.0/3.0 มม.) |
| เส้นผ่านศูนย์กลางใยแก้วนำแสง | 125 มม. |
| เส้นผ่านศูนย์กลาง Tight buffer | 250 มม. |
| โหมดไฟเบอร์ | Single mode |
| เวลาดำเนินการ | ประมาณ 100 วินาที (ไม่มีการตัดไฟเบอร์) |
| การสูญเสียการแทรก | ≤ 0.3dB |
| การสูญเสียผลตอบแทน | ≥50dB |
| ความแข็งแรงในการยึดของใยแก้วเปลือย | >5N |
| ความแข็งแรงในการยึดของตัวยึดใยแก้วเปลือย | >10N |
| ความต้านทานแรงดึง | >50N |
| อุณหภูมิการใช้งาน | -40°C~+75°C |
| ความต้านทานแรงดึงแบบออนไลน์ (20N) | IL ≤ 0.5dB RL ≤ 5dB |
| ความทนทานเชิงกล (500 ครั้ง) | IL ≤ 0.5dB RL ≤ 5dB |
| การทดสอบการตกหล่น (ความสูงในการตกหล่น 4 ม., ครั้งละทิศทาง, รวม 3 ครั้ง) | IL ≤ 0.5dB RL ≤ 5dB |
เวลาในการจัดส่ง
- เวลาเตรียมวัสดุ: 3 วัน (หรือสินค้าคงคลัง)
- เวลาผลิตและประกอบ 7 วัน
- เวลาทดสอบและบรรจุภัณฑ์: 2 วัน
- เวลารวมในการจัดส่ง: 12 วัน ในปริมาณ 50,000 ชิ้น สำหรับระยะเวลารอคอยการจัดส่งที่ปลอดภัย
- สามารถต่อรองการจัดส่งที่เร็วกว่าได้
ภาพโรงงาน
![]()
สินค้าที่เกี่ยวข้อง
![]()
บริการ OEM/ODM
- พิมพ์โลโก้บนฉลาก: ฟรี
- พิมพ์โลโก้บนกล่องบรรจุภัณฑ์: ติดต่อทีมขายของเราเพื่อรับข้อมูลเพิ่มเติม
- สลักโลโก้บนสินค้า: ติดต่อทีมขายของเราเพื่อรับข้อมูลเพิ่มเติม
- บริการ OEM: ใช่
- บริการ ODM: ใช่
การบรรจุ
- ตามบรรจุภัณฑ์ส่งออกมาตรฐาน
- กล่องกระดาษ, กล่องไม้, พาเลทไม้/พลาสติก
การจัดส่ง
- ด่วนระหว่างประเทศ เช่น UPS, TNT, DHL, เป็นต้น
- อากาศระหว่างประเทศ: CA, AA, EA, เป็นต้น
- ทางทะเล
- ท่าเรือส่งออกทะเลมาตรฐาน: เซินเจิ้น, ฮ่องกง, หนิงโป
- ท่าอากาศยานส่งออกมาตรฐาน: เซินเจิ้น, กวางโจว, ฮ่องกง, ปักกิ่ง, เซี่ยงไฮ้, หางโจว

